

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS IKULU**

Simu: 255-262961500/1  
Nukushi: 255-262961502  
Barua pepe : [press@ikulu.go.tz](mailto:press@ikulu.go.tz)  
Tovuti : [www.ikulu.go.tz](http://www.ikulu.go.tz)



OFISI YA RAIS,  
IKULU,  
1 BARABARA YA JULIUS NYERERE,  
CHAMWINO,  
S.L.P 1102,  
40400 DODOMA.

*Dar es Salaam  
07 Septemba, 2023*

**TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI  
RAIS SAMIA AWA MWENYEJI WA JUKWAA LA AGRF**

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan amezitaka nchi za Afrika kutumia wakati huu wa changamoto nyingi duniani kuwa fursa kwa kufanya mageuzi ya sera na mifumo ya kilimo katika nchi zao.

Rais Samia amewataka viongozi wa Afrika kufanya tathmini ya vipaumbele na kuwawezesha vijana kuzalisha kulingana na mahitaji ya dunia ili kufikia mageuzi ya chakula na kuifanya sekta ya kilimo kuwafikisha katika Afrika tunayoitaka.

Rais Samia amesema hayo leo wakati akihutubia katika Jukwaa la Mfumo wa Chakula Afrika (AGRF) lililofanyika kwenye Kituo cha Kimataifa cha Mikutano cha Julius Nyerere (JNICC).

Aidha, Rais Samia amesema bara la Afrika limeendelea kuwa na uzalishaji duni wa chakula huku wananchi wakikabiliwa na njaa na magonjwa yanayohusiana na lishe licha ya kuwa na rasilimali zinazofaa kutumika katika kilimo.

Kwa upande mwingine, Rais Samia amesema Serikali ya Tanzania imeanza kutekeleza ajenda 10/30 inayolenga kuongeza ukuaji wa sekata ya kilimo hadi 10% ifikapo mwaka 2030 ikilinganishwa na bajeti ya hivi sasa.

Rais Samia pia amesema Tanzania inayo fursa ya kuwa mzalishaji na msafirishaji mkubwa wa mazao ya nafaka, mbogamboga na mafuta ya kula kwa nchi za Afrika na dunia kwa ujumla.

Awali akizungumza katika mjadala wa masuala ya kilimo na vijana, Rais Samia amesema Tanzania inatumia TEHAMA katika kilimo kwa kuwekeza kwenye tafiti, kuwawezesha maafisa ugani kuwa na nyenzo, kuhifadhi chakula, na kutumia mbegu za kisasa.

A handwritten signature in blue ink, appearing to read 'Zuhura Yunus'.

Zuhura Yunus  
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu

